| BRAND | Gigabyte |
| Model | Radeon RX 6500 XT EAGLE 4G |
| Slot | 1 x PCIe 4.0 x16 Slot |
| Chipset | AMD |
| Series | AMD Radeon RX 6000 Series |
| GPU Model | Radeon RX 6500 XT |
| ความเร็ว GPU | – MHz |
| ความเร็ว RAM | 18000 MHz |
| ขนาดความจุ RAM | 4 GB |
| ชนิดของ RAM | GDDR6 |
| CUDA Core / Compute Units / Stream Processor | 1024 |
| Length | 192 mm |
| Width | 117 mm |
| Height | 38 mm |
| Bus Width | 64 bit |
| ความละเอียดสูงสุด | 7680 x 4320 |
| DirectX | 12 Ultimate |
| รองรับ Cross Fire/SLI | No |
| DVI Port | – Port |
| HDMI Port | 1 (Version 2.1) Port |
| Display Port | 1 (Version 1.4a) Port |
| Option Port | – Port |
| อัตราการกินไฟ | ≈ 107 W |
| Need Power Supply | 400 W |
| Power Connectors | 1 x 6 Pin |
| การรับประกัน | 3 Years |
| Model | Radeon RX 6500 XT EAGLE 4G |
|---|---|
| Slot | 1 x PCIe 4.0 x16 Slot |
| Chipset | AMD |
| Series | AMD Radeon RX 6000 Series |
| GPU Model | Radeon RX 6500 XT |
| ความเร็ว GPU | – MHz |
| ความเร็ว RAM | 18000 MHz |
| ขนาดความจุ RAM | 4 GB |
| ชนิดของ RAM | GDDR6 |
| CUDA Core / Compute Units / Stream Processor | 1024 |
| Length | 192 mm |
| Width | 117 mm |
| Height | 38 mm |
| Bus Width | 64 bit |
| ความละเอียดสูงสุด | 7680 x 4320 |
| DirectX | 12 Ultimate |
| รองรับ Cross Fire/SLI | No |
| DVI Port | – Port |
| HDMI Port | 1 (Version 2.1) Port |
| Display Port | 1 (Version 1.4a) Port |
| Option Port | – Port |
| อัตราการกินไฟ | ≈ 107 W |
| Need Power Supply | 400 W |
| Power Connectors | 1 x 6 Pin |
| การรับประกัน | 3 Years |








